



**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA AFYA**



BARAZA LA WATAALAM WA MAABARA

Tovuti: www.hlpc.go.tz

Simu: **0750059900** Barua Pepe: hlpc@afya.go.tz
Mji wa serikali mtumba

TANGAZO

KUFUNGUA DIRISHA LA MAOMBI YA AWALI KWA WAHITIMU WA SHAHADA

Ofisi ya Msajili Baraza la Wataalam wa Maabara inawataarifu wahitimu wote wa Shahada ya Maabara ya Afya ya Binadamu kuwa dirisha la maombi ya usajili wa awali (PRP) litafunguliwa tarehe **10.09.2025** na kufungwa **31.10.2025**. Aidha, Maombi yatafanyika kupitia mfumo wa **hprs.moh.go.tz**.

Mambo muhimu ya kuzingatia;

1. Wahitimu wanaoruhusiwa kufanya maombi ya usajili wa awali ni wale waliopata barua ya utambulisho kutoka chuo alichohitimu (wahitimu waliosoma hapa nchini). Wahitimu waliosoma vyuo vya nje ya nchi wanatakiwa waweke cheti cha kutambuliwa kutoka Tume ya vyuo vikuu (TCU)
2. Waombaji wote wanatakiwa wawe wamefanya maombi ya usajili wa awali (Provisional Registration) na awe amepata ujumbe (notification) angalau **yamethibitishwa (APPROVED)** ili aweze kuomba kituo cha mafunzo ya utarajali muda utakapofika. Maombi ya mafunzo ya utarajali yanategemea kukamilika kwa maombi ya usajili wa awali.
3. Waombaji wote wanasistizwa kufanya maombi kwa wakati baada ya matokeo chuo kutoka au baada ya kupata chati kutoka TCU.

Nyaraka za kuambatanisha

1. Cheti cha kuzaliwa
2. Chati cha sekondari
3. Barua ya utambulisho kutoka chuo (Waliosoma hapa nchini)
4. Cheti cha kutambuliwa kutoka Tume ya vyuo vikuu (TCU)
5. Iweke picha ndogo (Passport size) sehemu inayotakiwa kwa kuzingatia vigezo

Ofisi ya Msajili inawatakiwa waombaji wote utekelezaji mwema

Imetolewa na

Ofisi ya Msajili

Baraza la Wataalam wa Maabara

09.09.2025

